A matsayin shahararriyar fasahar sadarwa a cikin aikace-aikacen Intanet na Abubuwa, ƙarancin ƙarfin Bluetooth ana amfani dashi sosai a cikin gida mai wayo, na'urorin sawa masu wayo, na'urorin lantarki na mabukaci, kula da lafiya mai wayo da tsaro tare da fa'idodin ƙarancin wutar lantarki da ƙarancin jinkiri. Tare da ci gaba da fadada aikace-aikacen ƙananan wutar lantarki na Bluetooth, wadanne alamomin aiki ya kamata a yi la'akari da lokacin zabar na'urorin Bluetooth masu ƙarancin ƙarfi? Menene ayyukan waɗannan alamomin? Dubi tare da Mai yin haɗin haɗin Bluetooth
1. Chip
Guntu tana ƙayyadadden ƙarfin ƙarfin kwamfuta na na'urar Bluetooth, kuma aikin guntu yana ƙayyade aikin tsarin sadarwar mara waya kai tsaye. Ƙarshen Ƙarfin Bluetooth na haɗin gwiwa yana amfani da kwakwalwan kwamfuta daga mashahuran masana'antun guntu na Bluetooth na duniya, kuma aikin samfurin yana da tabbacin.
2. Gaskiyar iko
Ƙimar amfani da wutar lantarki na kowane juzu'in na'urar ƙaramar makamashi ta Bluetooth ta bambanta, kuma ƙimar amfani da wutar sigar 5.0 ita ce mafi ƙanƙanta. Don haka, idan samfurin yana da buƙatu akan ƙimar amfani da wutar lantarki a cikin aikace-aikacen, nau'in 5.0 yakamata a fara la'akari da shi. Masu kera na'urorin haɗin gwiwar Bluetooth suna haɓaka kuma suna samar da nau'ikan nau'ikan ƙaramin ƙarfi daban-daban don zaɓar daga.
3. Abubuwan watsawa
Ƙarƙashin Ƙarfin Bluetooth module ɗin watsa bayanai ne na Bluetooth wanda ke goyan bayan watsa bayanai kawai. Ƙarfin watsa bayanai na nau'i daban-daban sun bambanta sosai. Dangane da kayan watsa shirye-shiryen watsa shirye-shirye, Module version shine sau 8 cewa ya kamata a samar da tsarin aikace-aikacen 4.2 na ainihin buƙatun don zaɓar tsarin zaɓi.
4. Yawan watsawa
Sigar Bluetooth mai jujjuyawar tana da madaidaicin haɓakar yawan watsawa. Idan kana son tsarin Bluetooth mai saurin watsawa, zaka iya fara zabar na'urar Bluetooth 5.0.
5. Nisa watsawa
Rashin aiki mai inganci na Bluetooth 5.0 na iya kai mita 300. Don haka, idan kuna son gane sadarwar Bluetooth a ɗan nesa kaɗan, zaku iya zaɓar tsarin Bluetooth 5.0.
6. Interface
Dangane da buƙatun takamaiman ayyukan da aka aiwatar akan keɓancewa, ƙirar ƙirar Bluetooth ta kasu kashi UART interface, tashar GPIO, tashar SPI da I.²C tashar jiragen ruwa, kuma kowane dubawa yana iya gane ayyuka daban-daban masu dacewa. Idan watsa bayanai ne kawai, yana da kyau a yi amfani da serial interface (matakin TTL).
7. Dangantakar maigida da bawa
Babban tsarin na iya bincika da haɗa sauran na'urorin Bluetooth tare da matakin sigar Bluetooth iri ɗaya ko ƙasa da kanta; tsarin bawa yana jiran wasu don bincika da haɗawa, kuma dole ne sigar Bluetooth ta zama iri ɗaya da kanta ko sama. Na'urori masu wayo na yau da kullun a kasuwa suna zaɓar tsarin bawa, yayin da galibi ana amfani da babban tsarin akan wayoyin hannu da sauran na'urori waɗanda za a iya amfani da su azaman cibiyar sarrafawa.
8. Eriya
Samfura daban-daban suna da buƙatu daban-daban don eriya. A halin yanzu, eriyar da aka saba amfani da ita don na'urorin Bluetooth sun haɗa da eriya ta PCB, eriyar yumbu, da eriyar waje ta IPEX. Idan an sanya su a cikin matsugunin ƙarfe, gabaɗaya zaɓi tsarin Bluetooth tare da eriyar waje ta IPEX.
Joinet, a matsayin kwararre Mai sana'anta na Bluetooth , na iya samar wa abokan ciniki nau'ikan nau'ikan ƙananan makamashi na Bluetooth. Idan kuna da buƙatu na musamman, kuna iya tuntuɓar mu don keɓancewar samfur ko sabis na haɓakawa.